-‘๑’- Club Teen A5 -‘๑’-
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

-‘๑’- Club Teen A5 -‘๑’-

-‘๑’- Diễn Đàn Teen A5 Nguyễn Trung Trực High School -‘๑’-

Trang ChínhTrang Chính  PortalPortal  Latest imagesLatest images  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Đăng Nhập  

Giữa chúng ta vẫn còn những khoảng cách, vì em biết, với anh em chỉ là một cô bé...

Go down 
4 posters
Tác giảThông điệp
Khách v
Khách viếng thăm

Giữa chúng ta vẫn còn những khoảng cách, vì em biết, với anh em chỉ là một cô bé... Empty
Bài gửiTiêu đề: Giữa chúng ta vẫn còn những khoảng cách, vì em biết, với anh em chỉ là một cô bé...   Giữa chúng ta vẫn còn những khoảng cách, vì em biết, với anh em chỉ là một cô bé... EmptyMon Jun 09, 2008 7:33 pm

Cứ nghĩ đến việc anh xem em như một người xa lạ sao thật khó khăn! Có lẽ anh không biết em từng hạnh phúc thế nào khi biết được em có một chút gì đặc biệt, một chút gì khác hơn mọi người trong lòng anh. Em vẫn cố không tin, nên đã hỏi lại để nghe điều đó từ chính anh, mặc kệ anh có cho là em thật vô duyên.

Anh im lặng, khó hiểu, cái im lặng đó đáng sợ lắm anh biết không? Em biết về anh nhiều hơn những gì em nên biết, hiểu anh nhiều hơn những gì em nên hiểu, cảm nhận về anh đau khổ nhiều hơn những gì em thấy được. Và cho đến bây giờ, em vẫn tự hỏi: “Liệu những gì em biết và cảm nhận có là sự thật?” chỉ vì chúng không phải là những lời tâm sự của anh, mà là những câu chuyện vu vơ, những lời kể lại em bất chợt nghe được. Chưa bao giờ biết anh thật sự nghĩ gì và muốn gì, em chỉ biết rằng... anh là một người mà em rất quý mến.
Em không đủ mạnh mẽ để có thể cho anh cảm giác bình yên, nhưng em cũng không quá yếu ớt để lúc nào cũng gây rắc rối cho anh. Giữa chúng ta bao giờ cũng tồn tại một khoảng cách, không quá xa, cũng không quá gần, nhưng mãi mãi, em không bao giờ nắm lấy được. Em biết em sẽ chẳng bao giờ có anh, vì thế em cứ muốn giữ nguyên khoảng cách ấy, chẳng muốn nó sẽ dài thêm…

“Có một sớm kia nhìn thấy bóng dáng ai đứng đợi, một trưa nắng thấy ai đó nơi ghế đá quen, nói chuyện và cười, làm những việc mà em đã từng thấy anh hay làm… con người ấy đang trở lại…”

Em cảm nhận từng điều rất nhỏ như thế đấy, nhưng em cứ thích giả vờ như chẳng biết, vì có lẽ em giống anh, biết mà cứ làm ngơ và im lặng. Anh cũng đã đoán biết được điều ấy ở em từ những ngày đầu phải không?

Tình cảm của em bây giờ cho anh khác ngày xưa nhiều lắm. Nó thôi không nóng bỏng và ào ạt nữa, nhưng chìm trong sâu thẳm tâm hồn, chẳng thể dứt ra được, như những bụi hoa dại nhổ hoài mà vẫn cứ mọc. Nó cũng đủ sức làm em bần thần khi nghĩ có một người, (không phải em), làm lòng anh dao động…
Nói cho cùng thì em may mắn hơn rất nhiều những người khác, chỉ bởi vì em có người để thương, có những kỉ niệm rất đẹp để nhớ, và có cả một tương lai rất dài để tiếp tục sống. Em chưa bao giờ dám nói rằng em yêu anh, bởi vì em luôn mong chờ nhận được chúng từ chính anh, mà dù không như thế, em cũng chẳng muốn làm anh phải bận tâm gì về em cả, chỉ là một người bình thường như bao người…

Em không xinh xắn, em không đáng yêu, và em biết em cũng chẳng là điều gì quan trọng với anh. Với anh, em chỉ là một cô bé, thế thôi!
nhy'm
Thành Viên Vip
Thành Viên Vip
nhy'm

Giữa chúng ta vẫn còn những khoảng cách, vì em biết, với anh em chỉ là một cô bé... Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Giữa chúng ta vẫn còn những khoảng cách, vì em biết, với anh em chỉ là một cô bé...   Giữa chúng ta vẫn còn những khoảng cách, vì em biết, với anh em chỉ là một cô bé... EmptyFri Jun 13, 2008 8:24 pm

e^', ka'i n`i tuye^.t +)o^'i hem fa?i la` ta^m su*. cu?a m +)a^u, fa?i hem
[A5].RuaKiNi
Thành Viên Nghỉ Phép
Thành Viên Nghỉ Phép
[A5].RuaKiNi

Bài gửiTiêu đề: Huy Rùa   Giữa chúng ta vẫn còn những khoảng cách, vì em biết, với anh em chỉ là một cô bé... EmptySat Jun 14, 2008 7:18 pm

nó mà biết tâm sự hay dzị kao mới sợ
Khách v
Khách viếng thăm

Bài gửiTiêu đề: Re: Giữa chúng ta vẫn còn những khoảng cách, vì em biết, với anh em chỉ là một cô bé...   Giữa chúng ta vẫn còn những khoảng cách, vì em biết, với anh em chỉ là một cô bé... EmptyMon Jun 16, 2008 7:56 pm

khùng ha~? kai' nì là truyện chứ bộ danh
[A5].RuaKiNi
Thành Viên Nghỉ Phép
Thành Viên Nghỉ Phép
[A5].RuaKiNi

Bài gửiTiêu đề: Huy Rùa   Giữa chúng ta vẫn còn những khoảng cách, vì em biết, với anh em chỉ là một cô bé... EmptyTue Jun 17, 2008 12:17 pm

mày post truyện teen chút koi mày toàn post pa cái chuyện yêu đương xàm chết pà
hanhtrinh_dikiemnguoiyeu
Mod
Mod
hanhtrinh_dikiemnguoiyeu

Bài gửiTiêu đề: Re: Giữa chúng ta vẫn còn những khoảng cách, vì em biết, với anh em chỉ là một cô bé...   Giữa chúng ta vẫn còn những khoảng cách, vì em biết, với anh em chỉ là một cô bé... EmptyTue Jun 17, 2008 7:31 pm

nó post toàn tâm sự già của nó hem àh! mỳ thông cảm cho nó lol!
ZitKo0n
SuperMod
SuperMod
ZitKo0n

Bài gửiTiêu đề: Re: Giữa chúng ta vẫn còn những khoảng cách, vì em biết, với anh em chỉ là một cô bé...   Giữa chúng ta vẫn còn những khoảng cách, vì em biết, với anh em chỉ là một cô bé... EmptyFri Jul 25, 2008 10:49 pm

hihi!!! hơi nhãm
http://www.a5vip.forum-viet.com
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Giữa chúng ta vẫn còn những khoảng cách, vì em biết, với anh em chỉ là một cô bé...   Giữa chúng ta vẫn còn những khoảng cách, vì em biết, với anh em chỉ là một cô bé... Empty

Giữa chúng ta vẫn còn những khoảng cách, vì em biết, với anh em chỉ là một cô bé...
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Thời Khoá Biểu 11A5